Láìpẹ́ yìí, Ìfihàn Ọkọ̀ Ayọ́kẹ́lẹ́ Àgbáyé ti Germany (IAA MOBILITY 2025), tí a mọ̀ sí Ìfihàn Ọkọ̀ Ayọ́kẹ́lẹ́ Munich, ṣí sílẹ̀ ní Munich, Germany. Forthing farahàn lọ́nà tó yanilẹ́nu pẹ̀lú àwọn àwòrán ìràwọ̀ rẹ̀ bíi V9 àti S7. Pẹ̀lú ìtújáde ètò rẹ̀ ní òkè òkun àti àwọn oníṣòwò púpọ̀ ní òkè òkun, èyí fi hàn pé ó tún jẹ́ ìgbésẹ̀ tó lágbára nínú ètò gbogbogbòò ti Fortthing.

Ìfihàn Ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́ Munich, tí ó bẹ̀rẹ̀ ní ọdún 1897, jẹ́ ọ̀kan lára àwọn ìfihàn ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́ márùn-ún tó gbajúmọ̀ jùlọ ní àgbáyé àti ọ̀kan lára àwọn ìfihàn ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́ tó ní ipa jùlọ, tí a sábà máa ń pè ní “barometer ti ilé iṣẹ́ ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́ kárí ayé.” Ìfihàn ọdún yìí fa àwọn ilé iṣẹ́ 629 láti gbogbo àgbáyé mọ́ra, 103 nínú wọn sì wá láti China.
Gẹ́gẹ́ bí aṣojú ilé iṣẹ́ ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́ ti ilẹ̀ China, kìí ṣe ìgbà àkọ́kọ́ tí Forthing yóò ṣe ní Munich Motor Show. Ní ìbẹ̀rẹ̀ ọdún 2023, Forthing ṣe ayẹyẹ àkọ́kọ́ kárí ayé fún àwòṣe V9 níbi ìfihàn náà, èyí tí ó fa àwọn oníbàárà ògbóǹtarìgì 20,000 mọ́ra láàárín wákàtí mẹ́ta péré ti ìtàkùn ayélujára. Ní ọdún yìí, títà ọjà kárí ayé ti Forthing ti dé ibi gíga jùlọ, pẹ̀lú ìbísí ọdún dé ọdún tó fẹ́rẹ̀ẹ́ tó 30%. Àṣeyọrí tó tayọ̀ yìí fún Forthing ní ìgbẹ́kẹ̀lé pé ó wà ní Munich Motor Show ti ọdún yìí.

Ọjà ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́ ní ilẹ̀ Yúróòpù lókìkí fún àwọn ìlànà gíga àti ìbéèrè rẹ̀, èyí tó ń ṣiṣẹ́ gẹ́gẹ́ bí ìdánwò pàtàkì fún agbára gbogbogbòò ti ọjà kan. Níbi ìṣẹ̀lẹ̀ yìí, Forthing ṣe àfihàn àwọn àwòṣe tuntun mẹ́rin – V9, S7, Ọjọ́ Ẹtì, àti U-TOUR – ní ibi ìdúró rẹ̀, èyí tó fà ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn oníròyìn, àwọn ẹlẹgbẹ́ ilé iṣẹ́, àti àwọn oníbàárà láti gbogbo àgbáyé, èyí tó fi agbára tó lágbára ti àwọn ilé iṣẹ́ ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́ ti ilẹ̀ China hàn.
Láàrin wọn, V9, MPV tuntun alágbára fún Forthing, ti ṣe ìfilọ́lẹ̀ jara V9 tuntun rẹ̀ ní China ní ọjọ́ kọkànlélógún oṣù kẹjọ, ó sì gba ìdáhùn tó ju ohun tí a retí lọ, pẹ̀lú àwọn àṣẹ tó ju 2,100 ẹ̀rọ lọ láàrín wákàtí mẹ́rìnlélógún. Gẹ́gẹ́ bí “MPV aláwọ̀ pọ́ọ́kú ńlá kan,” V9 náà gba ojúrere pàtàkì láti ọ̀dọ̀ àwọn olùlò ará Europe àti Amẹ́ríkà ní ìfihàn Munich nítorí agbára ọjà rẹ̀ tó yàtọ̀ tí a fi “ìníyelórí rẹ̀ kọjá ìpele rẹ̀ àti ìrírí tó ga.” V9 ń bójú tó ìrìn àjò ìdílé àti ìṣòwò, ó ń bójú tó àwọn ìṣòro oníbàárà ní tààràtà. Ó ń ṣe àfihàn ìkójọpọ̀ ìmọ̀ ẹ̀rọ àti òye tó péye nípa àwọn ilé iṣẹ́ ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́ ti China ní apá MPV, èyí sì tún ń fi hàn pé Forthing ń tàn kálẹ̀ ní gbogbo àgbáyé pẹ̀lú ìmọ̀ ẹ̀rọ tó jinlẹ̀ àti agbára ọjà tó tayọ.

Ìfẹ̀sí kárí ayé jẹ́ ọ̀nà tí kò ṣeé yẹ̀ sílẹ̀ fún ìdàgbàsókè ilé iṣẹ́ ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́ ti China. Nítorí ìlànà tuntun tí wọ́n fi ṣe àkóso rẹ̀, ìyípadà láti “ìtajà ọjà” sí “ìtajà ètò àyíká” ni olórí ìsapá ìtajà gbogbogbòò ti Fortthing lọ́wọ́lọ́wọ́. Ìtajà sí àgbègbè ṣì jẹ́ apá pàtàkì nínú ìtajà gbogbogbòò ti àmì-ìdámọ̀ràn – kìí ṣe nípa “lílọ” nìkan ṣùgbọ́n “ṣíṣepọ̀ mọ́ra.” Ìtújáde ètò àti ètò ìrànlọ́wọ́ gbogbogbòò ti òkèèrè níbi ìfihàn ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́ yìí jẹ́ ìfihàn gidi ti ipa ọ̀nà ọgbọ́n yìí.
Ìkópa yìí nínú Ìfihàn Ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́ Munich, nípasẹ̀ “ìṣeré mẹ́ta” ti fífi àwọn àpẹẹrẹ pàtàkì hàn, ṣíṣe àwọn ayẹyẹ ìfijiṣẹ́ ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́, àti ìtújáde ètò ìrìnnà òkèèrè, kìí ṣe gẹ́gẹ́ bí ìdánwò kárí ayé ti agbára ọjà àti àmì ìdánimọ̀ Forthing nìkan ni, ṣùgbọ́n ó tún fi agbára tuntun kún àwọn ilé iṣẹ́ ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́ ti China, ó ń mú kí wọ́n lè ṣe àtúnṣe àti ìdíje gbogbogbòò nínú ọjà ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́ kárí ayé.

Láàárín ìyípadà tó ń wáyé nínú iṣẹ́ ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́ kárí ayé, Forthing ń tẹ̀síwájú pẹ̀lú àwọn alábáṣiṣẹpọ̀ kárí ayé pẹ̀lú ìwà tó ṣí sílẹ̀, tó kún fún gbogbo ènìyàn àti agbára àmì ìdánimọ̀ tó lágbára, tó ń ṣe àwárí àwọn ọ̀nà tuntun fún iṣẹ́ ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́. Nítorí pé ó ti di àṣà kárí ayé ti agbára tuntun, Forthing yóò máa bá a lọ láti dojúkọ onírúurú àìní àwọn olùlò ní onírúurú orílẹ̀-èdè, yóò mú ìmọ̀ rẹ̀ nínú ìmọ̀ ẹ̀rọ, àwọn ọjà àti iṣẹ́ pọ̀ sí i, yóò sì mú kí ètò ètò rẹ̀ kárí ayé lágbára sí i, yóò sì ṣẹ̀dá àwọn ìrírí ìrìn àjò tó gbọ́n, tó rọrùn, àti tó ga jùlọ fún àwọn olùlò kárí ayé.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹsàn-25-2025
SUV






MPV



Sedani
EV




